SHARE

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก 2019 รอบเพลย์ออฟ ที่ผ่านมาได้อีก 8 สโมสรผ่านเข้าไปเล่นในรอบแบ่งกลุ่ม โดยไร้ทีมจากอาเซียนเข้ารอบมาเพิ่ม หลังจากทั้ง สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด และฮานอย เอฟซี ตกรอบไปอย่างน่าเสียดาย ทำให้มีเพียง บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด แชมป์จากไทยลีก ทีมเดียวจากเท่านั้นที่ผ่านเข้าไปเล่นในรอบสุดท้ายนี้

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก 2019 รอบแบ่งกลุ่ม ได้ 32 ทีม ครบเรียบร้อยแล้ว หลังเมื่อวันอังคารที่ผ่านมาได้อีก 8 สโมสรสุดท้ายที่ผ่านเข้ามาเล่นในรอบแบ่งกลุ่ม

สรุป 32 ทีมที่ผ่านเข้ารอบแบ่งกลุ่ม เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ลีก 2019

สายตะวันตก
กลุ่ม เอ
1.อัล วาเซิ่ล (อันดับ 3 ลีก ยูเออี)
2. อัล ซอว์รา (แชมป์ ลีก อิรัก)
3. ซอป อาฮาน (รองแชมป์ ลีก อิหร่าน)
4. อัล นาสเซอร์ (อันดับ 3 ลีก ซาอุฯ)

กลุ่ม บี
1. อัล อิตติฮัด (แชมป์ เอเอฟคัพ ซาอุฯ)
2. อัล วาห์ด้า (รองแชมป์ ลีก ยูเออี)
3. โลโคโมทีฟ ทาชเคนท์ (แชมป์ ลีก อุซเบกิสถาน)
4. อัล รายยาน (อันดับ 3 ลีก กาตาร์)

กลุ่ม ซี
1. อัล ดูฮาอิล (แชมป์ ลีก กาตาร์)
2. อัล ฮิลาล (รองแชมป์ ลีก ซาอุฯ)
3. อัล ไอน์ (แชมป์ ลีก ยูเออี)
4. เอสเตกาล (แชมป์ เอฟเอ คัพ อิหร่าน)

กลุ่ม ดี
1. เปอร์เซโปลิส (แชมป์ ลีก อิหร่าน)
2. อัล ซาดด์ (รองแชมป์ ลีก กาตาร์)
3. อัล อาห์ลี (รองแชมป์ ลีก ซาอุฯ)
4. ปัคตากอร์ (รองแชมป์ ลีก อุซเบกิสถาน)

กลุ่มโซนตะวันออก
สายอี
1.กียองนัม เอฟซี ( รองแชมป์เคลีก เกาหลีใต้ )
2.ยะโฮร์ ดารุล ( แชมป์ มาเลเซีย ซูปเปอร์ลีก )
3.คาชิม่า แอนท์เลอร์ส( อันดับ 3 เจลีก ญี่ปุ่น และแชมป์เก่าเอซีแอล)
4.ซานตง ลู่เหนิง ( อันดับ 3 ไชนีส ซูปเปอร์ลีก จีน )

สายเอฟ
1.กวางโจว เอเวอร์แกรนด์ ( รองแชมป์ไชนีส ซูปเปอร์ลีก จีน )
2.แดกู เอฟซี ( แชมป์เอฟเอคัพ เกาหลีใต้ )
3.เมลเบิร์น วิคตอรี่ ( แชมป์ เอลีก แกรนด์ ไฟนอล ออสเตรเลีย )
4.ซานเฟรซเช่ ฮิโรชิม่า ( รองแชมป์ เจลีก ญี่ปุ่น)

สายจี
1.อูราวะ เรด ไดมอนส์ ( แชมป์ เอฟเอคัพ ญี่ปุ่น )
2.ปักกิ่ง กั๋วอัน ( แชมป์ เอฟเอคัพ จีน )
3.ชุนบุก ฮุนได มอเตอร์ส ( แชมป์ เคลีก เกาหลีใต้ )
4.บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ( แชมป์ ไทยลีก )

สายเอช
1.ซิดนีย์ เอฟซี ( แชมป์ เอลีก ออสเตรเลีย )
2.คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ ( แชมป์ เจลีก ญี่ปุ่น )
3.เซี่ยงไฮ้ เอสไอพีจี ( แชมป์ไชนีส ซูปเปอร์ลีก จีน )
4.อุลซาน ฮุนได ( อันดับ3 เคลีก เกาหลีใต้)

โปรแกรมนัดแรกเอเอฟซี แชมป์เปี้ยนส์ลีก2019 ของ 4 กลุ่มโซนตะวันออก

อังคารที่ 5 มี.ค.62

รอสรุปเวลา สายอี คาชิม่า แอนท์เลอร์ส(ญี่ปุ่น พบ ยะโฮร์ ดารุล(มาเลเซีย)

15.30 น. สายเอฟ เมลเบิร์น วิคตอรี่(ออสเตรเลีย ) พบ แดกู เอฟซี(เกาหลีใต้)

17.30 น. สายอี กียองนัม เอฟซี(เกาหลีใต้) พบ ซานตง ลู่เหนิง(จีน)

19.00 น. สายเอฟ กวางโจว เอเวอร์แกรนด์(จีน) พบ ซานเฟรซเช่ ฮิโรชิม่า(ญี่ปุ่น)

 

พุธที่ 6 มี.ค.62

16.00 น. สายเอช ซิดนีย์ เอฟซี(ออสเตรเลีย) พบ อุลซาน ฮุนได(เกาหลีใต้)

17.00 น. สายจี ชุนบุก ฮุนได มอเตอร์ส(เกาหลีใต้) พบ ปักกิ่ง กั๋วอัน(จีน)

17.30 น. สายจี อูราวะ เรด ไดมอนส์(ญี่ปุ่น ) พบ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด(ไทย)

18.30 น. สายเอช เซี่ยงไฮ้ เอสไอพีจี(จีน) พบ คาวาซากิ ฟรอนตาเล่(ญี่ปุ่น)

LEAVE A REPLY

*